Pokemon World Online thai

บ้านบ้าน  Calendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Share | 

ช่วยแนะนำหน่อย จัดกิจกรรมต้อนรับน้องใหม่อะไรดี

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Tashuya
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ช่วยแนะนำหน่อย จัดกิจกรรมต้อนรับน้องใหม่อะไรดี   Fri Jan 06, 2012 2:53 pm

ผมไม่รู้จะจัดอะไรดีอะ=_=" Laughing

ถ้าคนน้อยก็จัดน้อยคนเยอะก็จัดเยอะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pokemonworldth.thai-forum.net
kickass1
Newbie Trainer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อย จัดกิจกรรมต้อนรับน้องใหม่อะไรดี   Fri Jan 06, 2012 9:30 pm

Tashuya พิมพ์ว่า:
ผมไม่รู้จะจัดอะไรดีอะ=_=" Laughing

ถ้าคนน้อยก็จัดน้อยคนเยอะก็จัดเยอะ

กิจกรรมช่วยกันคิดชื่อกิจกรรม แล้ว รับมาเปนโพยความคิดลงบอด

ไครโดนโหวตเยอะสุด เอารางวัลไปเลย (ห้ามปั้มไอดีจับได้ปรับตกรอบกิจกรรม)

รางวัลน่าจะเปน Dragonite +10m
ดูข้อมูลส่วนตัว
leing1111

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อย จัดกิจกรรมต้อนรับน้องใหม่อะไรดี   Tue Jan 10, 2012 8:35 pm

ผมว่า น่าจะมีซักสองกิจกรรม กิจกรรมนึง เป็นกิจกรรมที่ผู้เล่นหน้าใหม่ จะได้รับทุกคน และกิจกรรมที่สอง คือกิจกรรมที่อาจจะชิงความเป็นหนึ่งของผู้เล่นหน้าใหม่เป็นต้น

กิจกรรมที่ผู้เล่นจะได้รับทุกคนเช่น จับโปเกม่อนตัวนึง เพื่อมารับเงินจากคนที่ชำนาญและมีเงินพอจัดกิจกรรมเป้นต้น แต่ได้แค่คนละครั้งเท่านั้น

ส่วนกิจกรรมที่ผู้เล่นนจะชิงความเป้นหนึ่งก็เช่น จัดแข่งขันกันเองภายในกลุ่ม โดยที่จมีการจำกัดเลเวลโปเกม่อนว่าต้องไม่เกินเวล... (เช่น 15 หรือ10 ไม่แนะนำให้จำกัดเวลสูงมากนัก เพราะเกมส์นี้มีพื้นฐานเก็บเลเวลยากอยู่แล้ว) เป็นต้นครับ

กิจกรรมทั้งสองอาจจะเกิดขึ้นได้ยากหน่อย เพราะดูแล้วถ้าไม่วางแผนดีๆ อาจจะมีคนลักไก่ขี้โกงเกิดขึ้นก็ได้ครับ แต่ทุกอย่างไม่เกินความสามารถผู้จัดอยู่แล้วครับ "ถ้าจะทำ"
Tashuya
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อย จัดกิจกรรมต้อนรับน้องใหม่อะไรดี   Wed Jan 11, 2012 6:22 am

ข้างบนความคิดดีงับ กิจกรรมผู้เล่นหน้าใหม่ผมจัดไปละ คือชนะยิม 8ยิมอันนี้ง่าย

ต่อไปจะเริ่มจัดกิจกรรมชิงความเป็นหนึ่งละ
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pokemonworldth.thai-forum.net
Cocktail_th

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อย จัดกิจกรรมต้อนรับน้องใหม่อะไรดี   Wed Jan 11, 2012 4:29 pm

กิจกรรม ไม่มีอะไรมากครับ

แจกมินิริวให้เด็กใหม่คนละตัว ไปปั้นกันเอง cheers
leing1111

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อย จัดกิจกรรมต้อนรับน้องใหม่อะไรดี   Wed Jan 11, 2012 6:51 pm

Tashuya พิมพ์ว่า:
ข้างบนความคิดดีงับ กิจกรรมผู้เล่นหน้าใหม่ผมจัดไปละ คือชนะยิม 8ยิมอันนี้ง่าย

ต่อไปจะเริ่มจัดกิจกรรมชิงความเป็นหนึ่งละ

โอ้โห ผมว่าไม่ง่ายเท่าไหร่เลยนะครับ สำหรับบุคคลที่ 1. ไม่มีเวลาเล่นมาก 2. พื้นฐานของการเก็บเวลโปเกม่อนนั้น ค่อนข้างยากอยู่แล้ว ดังนั้น การจะเลี้ยงโปเกม่อนให้ไปถึงยิม 8 อาจจะใช้เวลาเป็นเดือนเลยก็เป็นได้ 3. ปัญหาของเซิฟเวอร์ คือช่วงเวลาที่มันเปิด เราก็ไม่ว่าง พอเวลาเซฺิฟล่มปุ๊บ เรามักจะทำงานเสร็จแล้ว และก็กำลังจะเล่นแต่ก็อดทุกที
4. กว่ากิจกรรมตรงนี้จะเสร็จสิ้น คงจะใช้เวลานานเลยหล่ะครับ เพราะเป็นผลกระทบมาจากข้อสองนั่นเอง ทำให้ถึงแม้ว่าทางผู้จัด จะทำงานไม่หนัก แต่ต้องทำเรื่อยๆ และนานเลยหล่ะครับ - -

ปล.ผมไม่ได้มีจุดประสงค์ร้ายหรือแฝงเลศนัยไว้แต่อย่างใด เพียงแต่ต้องการให้ทราบว่าผมคิดยังไงกับกิจกรรมนี้ เท่านั้นเองครับ ^^

ช่วยแนะนำหน่อย จัดกิจกรรมต้อนรับน้องใหม่อะไรดี
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1